![Philip Kotler Marketing 3.0 Philip Kotler Marketing 3.0](http://myblog.idea2mobile.com/wp-content/uploads/2012/11/Philip-Kotler.gif)
เป็นคนที่อ่าน Text book ไม่ค่อยได้ แต่ก็ไม่ได้ละความพยายามในการหาหนังสือแปลมาอ่าน หลากหลายเล่มแปล ไทยจาก ปรมาจารย์ Philip Kotler ที่ มองการตลาดใน Marketing 3.0 การทำ Marketing ยุคปฏิวัติ ทางจิตใจ และ มีจิตสำนึกรับผิดชอบต่อสังคม รวมถึงเก็บตัวอย่าง หลาย ๆ องค์กร เห็นการทำการตลาดเชิง CSR ค่อนข้างมาก เลยคิดว่าจะประยุกต์การตลาดในปีหน้าด้วย Online กับ CSR Project
![redbull กระทิงแดงกับกิจกรรม CSR redbull กระทิงแดงกับกิจกรรม CSR](http://myblog.idea2mobile.com/wp-content/uploads/2012/11/redbull.jpg)
ของ Red bull Spirit กิจกรรมเชิงออกไปช่วยสังคม ทำดีเพื่อสังคม อันนี้ อาสาสมัคร ในการช่วยพัฒนา
![tetapak CSR tetapak CSR](http://myblog.idea2mobile.com/wp-content/uploads/2012/11/tetapak.jpg)
Tetrapak กับกิจกรรมในเรื่องการรณรงค์ เก็บกล่องนมทำหลังคาเขียว อันนี้ผมมีส่วนร่วมในการนำกล่องนมมาร่วมบริจาคแล้วหลายครั้ง
องค์กรมหาชน หลาย ๆ องค์กร เริ่มปรับตัวเข้ามาสู่ CSR มากขึ้น
![CSR Marketing CSR Marketing](http://myblog.idea2mobile.com/wp-content/uploads/2012/11/csr_show.jpg)